Open source traffic analysis

Chọn nuôi chim Chích Chòe Lửa!
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Trung Thiện  Avatar của Hoangtabu
    Tên thật
    Hoàng
    Đang ở
    Xóm Dừa- Bình Định
    Tinh hoa
    41 Điểm tinh hoa đã được các thành viên các gửi tặng.

Chọn nuôi chim Chích Chòe Lửa!

#0 #1
    Chòe Lửa là một trong nhữ loại chim hót hay & có thể hót nhiều giọng hót khác nhau. Nhưng Để chọn Chích Chòe Lửa bổi cũng như thuần “một con chim hay & đẹp” cần các thông số tối thiểu như sau :

“Nhất tướng - Nhì lông – Tam môi – Tứ cách”

1. Tướng chim: tướng chim là vấn đề cực kỳ quan trọng nên bạn phải xem kỹ rồi mới bắt chim. Chim chòe lửa bổi Loại chòe lửa đuôi dài từ 19cm trở lên thường nhốt trong lồng to chứa 1 đến 4 con (đuôi ngắn thường nhốt lồng nhỏ). AE phải thấy con chim nhảy qua nhảy lại, nhảy lên cầu nhảy xuống đáy lồng (con nào đâm đầu thẳng vào nan lồng kg nên lấy vì về nhà khó thuần & sứt đầu mẻ chán) lúc nhảy đuôi liên tục phải vểnh ngược lên trên, hai cánh phải dài xệ xuống như cánh gà tre. Các thông tin này khi chim căng lửa điệu bô chim sẽ rất đẹp & có phong cách.

1. Lông chim: lông đen mượt gọn, lông cánh dài, lông đuôi phải cong cụp xuống (con nào đuôi vểnh, cong ngược lên đừng lấy, kể cả đuôi dài đến mấy cũng kg mua)

1. Mỏ chim: mỏ đưới mỏng dài (mỏng môi hay hót) khép kín với mỏ trên, mỏ trên quá dài & đầu mỏ cong cụp vảo mỏ dưới kg nên lấy.

1. Mắt Mũi chim: thường thì CCL mắt lồi ra ngoài, nếu con nào lồi quá nhiều kg nên bắt, mũi phải thông nhìn xuyên qua bên kia sẽ hót to & tốt.

1. Chân chim: chân chim màu trắng hồng, khi đứng hay nhảy đòn phải cao luôn ở tư thế có vẻ sáp bắt đà bay, con nào đòn thấp đứng giống như đang ngủ đừng bắt, đặc biệt các móng đều nhau kg có tật.

Thú chơi Chòe lửa thì mỗi người một phong cách & sở thích khác nhau, nhưng về tiêu chuẩn chung mình xin đóng góp ý kiến trên để các bạn chọn một được con Chòe Lửa được ưng ý (múa rìu tí heee).

Nguồn:
    www.dizus.com

2. Những người đã tặng "Tinh hoa" Hoangtabu cho bài viết trên :

Trung Thiện  Avatar của laktrui
    Tên thật
    họ lak tên trui
    Đang ở
    HCM
    Tinh hoa
    60 Điểm tinh hoa đã được các thành viên các gửi tặng.
    Cám ơn bác @haitu đã share.
    Nghĩ cũng lạ thiệt, hơn 6k số lần đọc nhưng không có comment nào ..
    Bác @tuuliem có ý kiến gì để cho diễn đàn đông vui hơn không :)
    Chúc các bác vui.

4. Những người đã tặng "Tinh hoa" laktrui cho bài viết trên :

Cống hiến  Avatar của tuuliiem
    Tên thật
    NTL
    Đang ở
    Giáp Campuchia
    Điện thoại
    0979597579
    Tinh hoa
    90 Điểm tinh hoa đã được các thành viên các gửi tặng.
    Chào các bác !
    Đúng là lạ thiệt, bài viết của bác @Hoangtabu rất hay, cung câp những thông tin bổ ích. Chắc có lẽ E và nhiều bác khác thích chơi chim 'không biết bay' nên lĩnh vực chim biết bay chưa rỏ lắm...hihihi. Nói chơi cho vui chứ có những thông tin quý giá như thế mình cứ mạnh dạn đưa lên diễn đàn cho anh em xem, sau này nó là tư liệu quý vậy. Biết đâu rồi sẽ nhiều người bạn tốt từ thông tin của mình. Nhân đây cũng là cách kết nối rất TINH HOA. Chúc bác Hoangtabu, bác @ laktrui và các bác một này tốt lành. Thân !
    ( À sẳn hỏi bác Hoangtabu đã chơi chim gì nữa ?, có nhiều loại không ? ...E thích nhất là mục xem tướng chim của Bác ! Hôm nào E sẽ tầm sư học đạo )
    Lần sửa cuối bởi tuuliiem, ngày 27-07-2012 lúc 07:58 AM.

Oanh Vũ  Avatar của nguyenthunano
    Tên thật
    nguyenthunano
    Đang ở
    nguyenthunano
    Điện thoại
    nguyenthunan
    Tinh hoa
    0 Điểm tinh hoa đã được các thành viên các gửi tặng.
    có comment cho bác ngay đây @Hoangtabu chúc bác chơi chim có nhiều chim :D

Dự thính  Avatar của infobaove
    Tên thật
    infobaove
    Đang ở
    hcm
    Điện thoại
    0909878765
    Tinh hoa
    0 Điểm tinh hoa đã được các thành viên các gửi tặng.
    mình cũng đang nuôi 1 con chích choè lửa mua đại của người ta nên về nó hót rất ít, cách chọn này rất hay đó, cám ơn nhiều

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Công ty Thăng Long với dich vu bao ve chuyên nghiệp uy tín, chất lượng, đảm bảo an ninh, tài sản của mình trước các tội phạm nguy hiểm.

Đánh dấu